|
|
|
|
|
Trường THCS Phan Chu Trinh được thành lập từ tháng 7 năm 1992, tính đến nay đã 28 năm liên tục phát triển và hoàn thiện. Năm 2000 mở đầu một thiên niên kỉ mới, nhà trường vinh dự đón nhận Huân chương Lao động hạng 3 và năm 2004 trường đã được công nhận Trường đạt chuẩn quốc gia. Đó là những thành quả lớn lao gặt hái từ công sức phấn đấu, sự nỗ lực vươn lên không mệt mỏi của đội ngũ cán bộ quản lí và giáo viên, nhân viên cùng bao thế hệ học sinh trong suốt thời gian dài. |
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
| ![](/images/noimage.gif)
![](/Portals/0/tsa1_11zon.jpg)
Thực hiện Kế hoạch số 01- KH/HĐTĐ ngày 26/4/2024 của Hội đồng thi đua Khối các xã, thị trấn phía Đông về việc thực hiện Công trình thanh niên “Cột mốc Trường Sa” lập thành tích chào mừng kỷ niệm 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 – 19/5/2024); 55 năm thực hiện Di chúc của Chủ tịch Hồ Chí Minh (1969 – 2024) và Chào mừng Đại hội Hội LHTN VN huyện Diên Khánh lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2024 – 2029.
| ![](/images/noimage.gif) ![](/Portals/0/bơi 1.jpg)
Thực hiện kế hoạch số 46/KH-PCT ngày 15/4/2024 về việc tổ chức giải bơi trường THCS Phan Chu Trinh. Sáng ngày 12/5/2024, tại hồ bơi Phú Lộc - trường THCS Phan Chu Trinh đã tổ chức giải bơi cho các em học sinh năm học 2023-2024. Tham dự giải về phía nhà trường có cô Trác Hoàng Oanh - Bí thư chi bộ,hiệu trưởng nhà trường cùng các thầy cô giáo, các vận động viên, quý phụ huynh và các bạn cổ động viên của trường THCS Phan Chu Trinh. | ![](/images/noimage.gif) ![](/Portals/0/sk3.jpg)
Thực hiện công văn số 335/PGD&ĐT ngày 11/4/2024 của Phòng Giáo Dục và Đào Tạo Diên Khánh về việc phối hợp tổ chức Hội nghị tuyên truyền trang bị các kiến thức, kỹ năng về chăm sóc sức khỏe tâm thần cho học sinh các trường THCS trên địa bàn huyện Diên Khánh. Sáng ngày 15/4/2024 trường THCS Phan Chu Trinh đã phối hợp cùng trung tâm bảo trợ xã hội và công tác xã hội tỉnh Khánh Hòa tổ chức Hội nghị “Tuyên truyền về chăm sóc sức khỏe tâm thần cho học sinh” năm 2024.
| ![](/images/noimage.gif) ![](/Portals/0/ts1.jpg)
Trải nghiệm thực tế thông qua chương trình ngoại khóa tham quan cho học sinh là một hoạt động hết sức hữu ích. Từ những trải nghiệm này, học sinh tự tìm tòi, khám phá tri thức là cơ hội độc đáo để phát triển tư duy linh hoạt, khả năng giải quyết vấn đề, rèn luyện cách giải quyết các vấn đề xảy ra trong thực tiễn đời sống, sinh hoạt tập thể, những điều mà các em không thể được trải nghiệm ở mô hình trường lớp truyền thống. Đây cũng là hoạt động được thực hiện theo chương trình Giáo dục phổ thông mới 2018.
| ![](/images/noimage.gif) Thực hiện Chương trình công tác Đội và phong trào thiếu nhi năm học 2023 – 2024; chào mừng kỷ niệm 93 năm Ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931 – 26/3/2024) và chào mừng kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 – 7/5/2024), sáng ngày 26/3/2024 Trường THCS Phan Chu Trinh đã long trọng tổ chức Ngày hội “Tiến bước lên Đoàn” năm học 2023 – 2024.
| ![](/images/noimage.gif) ![](/Portals/0/đt3.jpg)
Thực hiện Công văn số 212/PGD&ĐT-TCCB ngày 13/3/2024 của Phòng GD&ĐT Diên Khánh và Kế hoạch số 19/KH-PCT ngày 14/3/2024 của trường THCS Phan Chu Trinh về việc triển khai kế hoạch tổ chức đối thoại giữa chính quyền với thanh niên năm 2024, chiều ngày 19/3/2024 Trường THCS Phan Chu Trinh tổ chức Hội nghị đối thoại giữa chính quyền với thanh niên năm 2024.
| ![](/images/noimage.gif) ![](/Portals/0/sđ2.jpg)
Nằm trong chuỗi hoạt động chào mừng 93 năm ngày thành lập Đoàn thanh niên cộng sản Hồ Chí Minh; kỷ niệm 70 năm chiến thắng lịch sử Điện Biên Phủ; kỷ niệm 78 năm ngày Nha Trang – Khánh Hòa kháng chiến và thực hiện kế hoạch hoạt động năm học 2023 – 2024, sáng ngày 18/3/2024, Liên đội đã phối hợp với tổ Sử - Địa trường THCS Phan Chu Trinh đã tổ chức chương trình ngoại khóa với chủ đề “Hoàng Sa – Trường Sa trong trái tim em”.
| ![](/images/noimage.gif) ![](/Portals/0/khtn1.jpg)
Vị thành niên là độ tuổi có nhiều thay đổi tâm sinh lí, nhạy cảm trước những thay đổi của cơ thể và môi trường, luôn ở trong tình trạng thích khám phá bản thân và trải nghiệm nhiều cảm giác mới mẻ. Sự thu hút giới tính ở tuổi này khá cao cùng với đặc điểm tâm sinh lí lứa tuổi là nguyên nhân của nhiều quan niệm lệch lạc, dẫn đến tình trạng quan hệ tình dục không an toàn, báo động nạn nạo phá thai tăng cao trong giới trẻ.
| ![](/images/noimage.gif) ![](/Portals/0/đội 2.jpg)
Nhân dịp kỉ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh (26/3/1931- 26/3/2024), hưởng ứng “Tháng thanh niên năm 2024”, cũng như công nhận quá trình rèn luyện, học tập của các bạn đội viên và đánh dấu mốc quan trong cho sự trưởng thành của các em. Được sự nhất trí của Chi bộ, BGH nhà trường, sáng ngày 9/3/2024 Liên đội trường THCS Phan Chu Trinh đã long trọng tổ chức Lễ trưởng thành Đội cho 211 em đội viên khối 9.
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
|
Cứ đến ngày 20-11 hằng năm, toàn thể học sinh cả nước hân hoan chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam. Hoà trong không khí phấn khởi đó, hôm nay trường THCS Phan Chu Trinh long trọng tổ chức ngày lễ trọng đại này. Em rất vinh dự được thay mặt cho toàn thể các bạn học sinh bày tỏ lòng tri ân sâu sắc đến các thầy cô giáo. | Thưa toàn thể quý Thầy Cô giáo, nhân viên và các em học sinh! | Những cánh phượng hồng đã khép lại trong từng trang lưu bút báo hiệu một mùa hè rộn rã, tràn ngập những niềm vui đã qua đi, nhường chỗ cho mùa thu với từng cơn gió nhẹ thoảng qua, những chiếc lá vàng rơi phủ kín cả sân trường mang theo cả tâm tình của tuổi học trò. Thật vui thay, ngày khai trường đã đến! Ngày mà mỗi đứa học trò chúng mình đều mong đợi phải không các bạn? Chắc hẳn bất cứ ai trong mỗi chúng ta cũng háo hức tự đặt ra cho mình những mục tiêu để phấn đấu, rèn luyện nhằm mang lại kết quả học tập tốt nhất. Vậy thì để đạt được mục tiêu đó, mỗi học sinh chúng mình cần phải làm gì và phải thực hiện chúng ra sao? |
|
|
|
|
|
|
|
|